• Thông Báo

1. : THÔNG BÁO : THÔNG BÁO : 9h sáng chủ nhật 02/07/2017 Mời toàn thể anh em thành viên CLB đến họp tại Tổng cục thể dục thể thao 36 phố Trần Phú Hà Nội Trong cuộc họp sẽ bàn về giải đua và đi nghỉ mát - Yêu cầu anh em đến họp đầy đủ và đúng giờ

Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Hành trình trên đất mỹ bằng moto bmw r1200 gs ( nguồn phượt.com )

Administrator Avatar của Transporter
      Liked
      517
      Liked 2.347 Times in 388 Posts

Mặc định Hành trình trên đất mỹ bằng moto bmw r1200 gs ( nguồn phượt.com )

Mặc định Re: Hành trình trên đất mỹ bằng moto bmw r1200 gs

Chuẩn bị khá lâu cho các hành trang mang theo và quyết tâm cao cho chuyến xuyên tây-đông trên 3000mile của Mỹ , khiến tôi mất khá nhiều thời gian cho chuẩn bị ..từ phụ tùng, lều chỏng,dụng cụ cứu hộ,áo quần mũ moto gần 20kg hành lý . Trong khi đó chuyến đi chỉ mất 15 ngày trên moto còn thời gian còn lại là cho công việc buiness với người bạn bên New York . Suốt 4 tháng dòng hỏi thông tin , tư vấn từ người bạn mới chạy xe sport bike cưỡi ngựa xem hoa bên Mỹ về , tâm trạng mình thêm phấn khích và cũng lo sợ hơn , vì cung đường bạn ấy chạy toàn núi đồi vùng Texas còn mình chạy xuyên các tiểu bang ..vậy cách chạy sẽ khác và chuyến đường dài sẽ nhiều điều đáng học ...thế là lại thêm bài học cho chuẩn bị ...cho sự cố dọc đường và các bảng hiệu giao thông .......căng nhất là thuê xe bên Mỹ cho đứa vợ xinh của mình BMW R1200GS model 2012 : mọi sự khó khăn từ đây
      Tất cả giây tờ , bằng lái quốc tế công thêm kinh nghiệm chạy con BMW R1200GSA của mình ở VN , mua bảo hiểm quốc tế ...hình ảnh chạy xe trên 1000cc cho dịch vụ thuê xe ...cuối cùng mình mất 2 tháng trời cho thương lượng và xác nhận thuê xe .Các bạn lưu ý rằng : thuê xe hơi dễ và rẻ hơn nhiều so với moto vì 2 nguyên nhân : tử nạn đa phần là moto , họ rất sợ phiền phức với bảo hiểm và pháp luật.Vấn đề thứ 2 là dòng BMW chạy đường dài này cho phép bạn đi xa tốt và cho mọi địa hình nên mức độ rủi ro cho mất xe, ăn cắp ...cao hơn các dòng xe thông dụng ..họ đòi hỏi tiền cọc và phí bảo hiểm khá cao ..Thôi tạm quên các thứ lỉnh khỉnh , đâu cũng vào đấy đã đi rùi thì còn sợ giá cả làm gì ...nghĩ bụng thôi đi thôi .Bỏ lại tất cả suy nghĩ ..vợ con, gia đình phía sau, cho chuyến đi vượt qua bản thân mình .

Loại xe thuê BMW R1200GSA bên Mỹ

Hành lý mang theo ...hỡi ôi ngay cả cái bơm cũng mang theo

Đồ cá nhân và xe phaỉ thật gọn ..

Xe mình đã chạy ở VN mới chứng minh được với thằng Mỹ cho thuê xe giống như vậy . Mang theo cái ghế xếp nếu có mệt thì còn có cái ngồi .

Logo cho mình khi đến Mỹ

Mấy người bạn VK Mỹ chơi chung moto ở vn hứa sẽ chạy cùng mình từ Los Angeles đến Lá vergas và đây là quà dành cho những ai đi cùng mình .....hỡi ơi ..khi đụng chuyện mới biết ....khó mà biết được ai thật ai giả ......mặc kệ....mình vẫn cứ đi theo lộ trình mình đã hoạch định

Đây là cung đường mình sẽ phải đi qua !

Los Angeles-Arizona-Okhaloma-Dallas-Northcarolina-Atlanta-Ohio-Newyork 3500mile !

Last edited by mimanystudio; 23-08-2013 at 11:13.

Dù có đi cả một đời khói bụi.
      Nhưng vẫn tin hạnh phúc cuối con đường

2. Có 3 thành viên đã Like Transporter cho bài viết hay này:

Hung_intimex (06/11/2014),OldboyHN (07/11/2014),Sỹ_CJ (Jeep) (08/11/2014)

Thông tin chủ đề